ஜேர்மனி அதன் ‚அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகள்‘ பட்டியலில் மேலும் 12 நாடுகளைச் சேர்த்தது, மேலும் 13 நாடுகளை நீக்குகிறது.

கடந்த மூன்று வாரங்களில் 90-க்கும் மேற்பட்ட உலக நாடுகளை ‚அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகள்‘ பட்டியலில் சேர்த்த பிறகு, ஜேர்மனி மேலும் 12 நாடுகளை அந்த பட்டியலில் சேர்த்துள்ளது.

நோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாட்டுக்கான ஜேர்மன் நிறுவனமான ராபர்ட் கோச் இன்ஸ்டிடியூட் (RKI) வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பில், அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளின் பட்டியலில் 12 நாடுகள் சேர்க்கப்பட்டுள்ள நிலையில், மேலும் 13 நாடுகள் அதிலிருந்து நீக்கப்பட்டுள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அவற்றில் கடந்த ஆண்டு இறுதியில் சேர்க்கப்பட்ட தென்னாப்பிரிக்கா மற்றும் பிற நாடுகளும் அடங்கும்.

கொரோனா வைரஸ் பரவலால் அதிக அளவில் தொற்று எண்ணிக்கையை தினமும் பதிவு செய்துவரும் நாடுகளென, குறிப்பாக அதிக ஆபத்துள்ள புதிய உயர்-ஆபத்து பகுதிகள் என தற்போது அறியப்படும் ஆப்கானிஸ்தான், பங்களாதேஷ், பிரான்ஸ் – நியூ கலிடோனியா ஆகிய பிரெஞ்சு வெளிநாட்டு பிரதேசங்கள், குவாத்தமாலா, ஈராக் , கிர்கிஸ்தான், கியூபா, ஓமன், பாக்கிஸ்தான், பலாவ், சிங்கப்பூர் மற்றும் உக்ரைன் ஆகிய 12 நாடுகளை புதிதாக பட்டியலில் சேர்த்துள்ளதாக, RKI அதன் அறிவிப்பில் குறிப்பிட்டுள்ளது.

இந்த 12 நாடுகளைச் சேர்ந்த பயணிகள், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட கடமைகளுக்கு உட்பட்டு நாட்டிற்குள் நுழைவதற்கு தடுப்பூசி அல்லது கோவிட்-19 இலிருந்து மீண்டு வந்ததற்கான ஆதாரத்தை சமர்ப்பிக்க வேண்டும்.

அதேசமயம் தடுப்பூசி போடப்படாதவர்கள் அல்லது கோவிட்-19 இலிருந்து மீண்டு வருபவர்கள் எதிர்மறையான சோதனை முடிவுகளை அளிக்க வேண்டும். இவை பத்து நாட்களுக்கு சுய-தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்பட்டவையாகும், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஐந்தாவது நாளில் பயணிக்கு கோவிட்-19 இல்லை எனச் சோதனை செய்தால் அது முன்கூட்டியே முடிவடையும்.

எவ்வாறாயினும், அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளில் இருந்து வரும் அனைத்து பயணிகளும், einreiseanmeldung.de வலைத்தளத்தில் நுழையும் போது டிஜிட்டல் பதிவை நிரப்பவும், நாட்டிற்குச் செல்லும்போது உறுதிப்படுத்தலைத் தங்களுடன் எடுத்துச் செல்லவும் கடமைப்பட்டுள்ளனர்.

ஜனவரி 30, ஞாயிற்றுக்கிழமை முதல் இந்த 12 நாடுகளைச் சேர்ந்த பயணிகளுக்கு புதிய கட்டுப்பாடுகள் பொருந்தும்.

மறுபுறம், அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளின் பட்டியலில் இருந்து பின்வரும் நாடுகள் நீக்கப்பட்டுள்ளன:

அங்கோலா

புருண்டி

எஸ்வதினி

கென்யா

லெசோதோ

மலாவி

நமீபியா

ருவாண்டா

ஜாம்பியா

ஜிம்பாப்வே

தென்னாப்பிரிக்கா

தான்சானியா

ஐக்கிய குடியரசு உகாண்டா

இதுவும் ஜனவரி 30 முதல் அமுலுக்கு வருகிறது, மேலும் மேலே பட்டியலிடப்பட்டுள்ள 13 நாடுகளில் இருந்து ஜேர்மனிக்கு பயணம் செய்பவர்கள், தடுப்பூசி போடப்படாவிட்டாலும் அல்லது COVID-19 இலிருந்து மீட்கப்படாவிட்டாலும், தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டிய கட்டாயமின்றி ஜேர்மன் எல்லைக்குள் நுழைய முடியும்.

இந்த 13 நாடுகளில் ஈஸ்வதினி, லெசோதோ, மலாவி, நமீபியா, ஜிம்பாப்வே மற்றும் தென்னாப்பிரிக்கா ஆகிய 6 நாடுகள் ஜனவரி 4 வரை ஜேர்மனியின் வைரஸ் மாறுபாடு பகுதிகளின் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. 

Von Admin