கனடா டொராண்டோ-கனேடிய இராணுவம் நிரந்தர குடியிருப்பாளர்கள் இராணுவத்தில் சேர அனுமதிக்கும் தளர்வை அறிவித்துள்ளது. இதன் விளைவாக, கனேடிய குடியேறியவர்களுக்கு புதிய வாய்ப்பு கிடைத்துள்ளது.

RCMP எனப்படும் கனடாவில் உள்ள Royal Canadian Mounted Police Force இல் பணியமர்த்துவதற்கான விதிகள் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு திருத்தப்பட்டன. இதன்படி, கனடாவில் 10 வருடங்களாக நிரந்தரமாக வசிப்பவர்களும் கனேடிய ஆயுதப்படையில் சேரலாம்.

இந்நிலையில், CAF எனப்படும் கனேடிய ஆயுதப்படை தற்போது புதிய அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது. இந்த அறிவிப்பு கனடாவில் வசிக்கும் இந்தியர்களுக்கு புதிய வாய்ப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இருப்பினும், தற்போதைய நிலவரப்படி, 18 வயது நிரம்பிய மற்றும் குறைந்தபட்சம் பிளஸ் 2 வகுப்பை முடித்த கனடியர்கள் மட்டுமே அதிகாரி பதவிக்கு விண்ணப்பிக்க முடியும்.

இனிமேல், தகுதியுள்ள இந்தியர்கள் உட்பட வெளிநாடுகளில் நிரந்தரமாக வசிப்பவர்கள் ராணுவத்தில் சேர விண்ணப்பிக்கலாம். கனேடிய ஆயுதப் படைகளில், இந்த ஆண்டு கனேடிய ராணுவத்திற்கு ஆட்சேர்ப்பு இலக்கை நிர்ணயிக்கும் விண்ணப்பங்கள் போதிய எண்ணிக்கையில் இல்லாததால் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், கனடாவில் தற்போது ஒரு லட்சத்திற்கும் அதிகமான நிரந்தர இந்தியர்கள் உள்ளனர். கனடாவுக்கு வரும் ஐந்தில் ஒரு வெளிநாட்டவர் இந்தியாவில் பிறந்தவர். அதுமட்டுமின்றி, இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த அனிதா ஆனந்த், கனடாவின் பாதுகாப்பு அமைச்சராக உள்ளார்.

Von Admin