பிரான்சில் உள்ள ஒரு வேகக் கேமரா, சாலையில் மணிக்கு 90 கிலோ மீற்றர் வரம்பிற்குக் கீழே சென்றதால் ஆயிரக்கணக்கான ஓட்டுநர்களுக்கு அபராதம் விதித்துள்ளதக தெரியவந்துள்ளது.

50,000 க்கும் மேற்பட்ட கார்கள் சாலையில் ‘ஃப்ளாஷ் செய்யப்பட்டன. அவற்றில் பல மணிக்கு 90 கிமீ வேக வரம்பிற்குள் இருந்தபோதிலும், ஜனவரி 10ம் திகதிக்கு அடுத்த இரண்டு வாரங்களில் கேமரா கவனக்குறைவாக தவறான திசையில் சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 54 அபராதங்கள் மட்டுமே வழங்கப்பட்டன. எதிர்புறம் செல்லும் வாகனங்களை கேமரா ஃபோகஸ் செய்ததாலும், அதன் இருப்பிடத்திற்கு சரியாக அமைக்கப்படாததாலும் தவறுதலாக அபராதம் விதிக்கப்பட்டது என்பது தற்போது தெரியவந்துள்ளது.

Le Mans மற்றும் Orléans இடையே D357 சாலையில் உள்ள Loir-et-Cher (Centre-Val de Loire) இல் உள்ள Sargé-sue-Braye இன் கம்யூனில் உள்ள சாலை மலையில் இருப்பதால் பிரச்சனை ஏற்பட்டது. இந்த பகுதியில் உள்ள சாலையில் வேக வரப்பு பிழையாக மக்களுக்கு காட்சியளித்துள்ளது.

இது குறித்து உள்ளூர் மக்கள் சிக்கல் தொடர்பில் புகாரளித்தார். இந்நிலையில், பாதிக்கப்பட்ட அனைவர் சார்பிலும் நாங்கள் வருந்துகிறோம், இந்த அபராதங்களை செலுத்த வேண்டாம் என்று மட்டுமே மக்களுக்கு நாங்கள் அறிவுறுத்த முடியும். என மேயர் அலுவலகம் குறிப்பிட்டுள்ளது.

ஓட்டுநர்கள் இந்த கேமராவில் சிக்கினால் அபராதம் எதுவும் செலுத்த வேண்டாம் அல்லது அவற்றை எதிர்த்துப் போராட வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். உள்ளாட்சி அமைப்பு கேமரா தவறு பற்றி அறிந்திருக்கிறது மற்றும் அவை நியாயமானதாகக் கண்டறியப்படும் வரை அபராதம் விதிக்கப்படாது என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ரென்னில் உள்ள தானியங்கி வேக கேமராக்களுக்குப் பொறுப்பான உள்ளூர் சேவை, தவறாக அபராதம் விதிக்கப்பட்ட ஒவ்வொரு நபருக்கும் அதிகாரப்பூர்வ ரத்து அறிவிப்பை அனுப்ப உள்ளது.