இலங்கை அகதிகள் 89 பேர் கனடாவுக்கு தப்பிச் சென்ற சம்பவம் தொடர்பில் மேலும் ஒரு பெண்ணை தமிழக பொலிஸார் கைது செய்துள்ளனர். இலங்கையில் நடந்த போரின் போது அகதிகளாக தமிழகம் வந்த இலங்கை தமிழர்கள் தமிழகத்தின் பல்வேறு பகுதிகளில் உள்ள புனர்வாழ்வு முகாம்களில் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

நெல்லை பெருமாள்புரம் அகதிகள் முகாமைச் சேர்ந்த கருணாநிதி நிதிஷ் (35) தலைமையில் கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் குளச்சல் கடற்கரையில் இருந்து சுமார் 89 பேர் படகு மூலம் கனடாவுக்கு தப்பிச் சென்றனர். தப்பியோடியவர்கள் ஜோகோரியா தீவு அருகே அந்நாட்டு கடற்படையினரால் கைது செய்யப்பட்டு தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

இந்த சம்பவம் தொடர்பாக குமரி மாவட்ட பொலிஸார்வழக்குப்பதிவு செய்து 6 பேரை தேடி வருகின்றனர். 89 அகதிகள் தப்பிச் செல்ல பயன்படுத்திய படகு கேரள மாநிலத்தைச் சேர்ந்த படகு என அடையாளம் காணப்பட்டது.

குளச்சல் பகுதியை சேர்ந்த ஜோசப்ராஜ் என்பவர் படகின் கூட்டாளி என்பது தெரிய வந்தது. இதையடுத்து, அகதிகள் தப்பிச் செல்வதற்கான ஏற்பாடுகளைச் செய்த மதுரை கூடல்நகர் அகதிகள் முகாமில் இருந்து அவரையும், சுகந்தனையும் போலீஸார் கைது செய்தனர்.

இதனிடையே, கேரள மாநிலம், கொல்லம் அருகே உள்ள குளத்துப்புழா கரிகாலன் அடுத்த சந்தனக்காவு பகுதியைச் சேர்ந்த சந்தனக்காவு பகுதியைச் சேர்ந்த ஈஸ்வரி (50) என்பவர், 89 பேர், கொல்லம் லாங்கில் கனடாவுக்குத் தப்பிச் செல்ல பயன்படுத்திய படகைப் பதிவு செய்ய உதவியது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

கடற்கரை. மீன்வளத்துறை அலுவலகம். ஈஸ்வரி 1982 ஆம் ஆண்டுக்கு முன்னர் இந்திய-இலங்கை ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டதால், அவர் இந்தியக் குடியுரிமை பெற்று அதே பகுதியில் ரப்பர் ஆலையாகப் பணியாற்றி வருகிறார்.

கனடாவுக்கு ஓடிய கருணாநிதியின் சித்தி என்றும் அழைக்கப்படுகிறார். இந்த நிலையில் நேற்று அவர் கைது செய்யப்பட்டார். கருணாநிதி உட்பட 89 பேர் கனடாவில் இருந்து தப்பிக்க அவரது பெயரில் படகை பதிவு செய்தது தெரிய வந்தது. பின்னர், அவர் ஃபேட் கோர்ட்டில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டார். தக்கலையில் பெண்கள் சிறையில் அடைக்கப்பட்டனர்.

இந்த வழக்கில் ஈஸ்வரியை 7வது பிரதிவாதியாக சேர்க்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது. இதுவரை 3 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். மேலும் தமிழகம் மற்றும் கேரளாவில் 4 பேரை பொலிஸார் தேடி வருகின்றனர். விசாரணை தொடர்கிறது. 

Von Admin