அதிக பணியாளர்கள் உள்ள அரச நிறுவனங்களில் பணிபுரியும் ஊழியர்களை குறைந்த பணியாளர்களுடன் இணைப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் முடிவை வரவேற்கும் அதேவேளை, இது ஒரு நீண்ட கால வேலைத்திட்டமாக ஆரம்பிக்கப்பட வேண்டும் எனவும், அரசாங்கம் இதனை தயாரிக்க வேண்டும் எனவும் இலங்கை அரசாங்க உத்தியோகத்தர்களின் தொழிற்சங்க சங்க அமைப்பாளர் தெரிவித்துள்ளார்.

தற்போது 100 ஊழியர்களால் செய்யப்படும் சில அரசு நிறுவனங்களின் வேலையை, 50 ஊழியர்களால் கூட செய்ய முடியும். எனவே, அதிக பணியாளர்கள் உள்ள நிறுவனங்களில் இருந்து, போதுமான எண்ணிக்கையிலான பணியாளர்கள் இல்லாத நிறுவனங்களுக்கு பணியாளர்களை ஒதுக்கீடு செய்வதில் எந்த சிக்கலும் இல்லை என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

அரசு ஊழியர்களின் அதிகப்படியான பணிக்கு நீண்டகால தீர்வாக இதுபோன்ற திட்டம் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றாலும், நீண்ட காலத்திற்கு அரசாங்கம் அதை முன்மொழிவதாகத் தெரியவில்லை, எனவே எதிர்கால அரசாங்கங்கள் மீண்டும் ஆட்சேர்ப்பு செய்வதன் மூலம் திட்டத்தை மாற்றியமைக்கலாம் என்றார். அரசியல் ஆதாயத்திற்காக மக்கள் அரசு துறைக்கு. இந்த வேலைத்திட்டத்தை நடைமுறைப்படுத்துவது வேலையற்றோர், குறிப்பாக பட்டதாரிகள் மத்தியில் மன உளைச்சலை ஏற்படுத்தும் என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

இது ஒரு நீண்ட கால தீர்வாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் எதிர்கால அரசாங்கங்கள் தங்கள் சொந்த லாபத்திற்காக இதை மாற்ற அனுமதிக்கக்கூடாது. மேலும், நாட்டில் வேலையற்றோர் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருவதுடன், பட்டதாரிகளை அரச துறைக்கு ஆட்சேர்ப்பு செய்யாமை அவர்களை மேலும் துயரத்தில் ஆழ்த்தும். எனவே அவர்களின் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண உரிய வேலைத்திட்டம் தயாரிக்கப்பட வேண்டும் எனவும் , அரசாங்கத்தின் முடிவிற்கு எமக்கு ஆட்சேபனை இல்லை எனவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார்.
 
அரசுத் துறைக்கான ஆட்சேர்ப்புகளை நிறுத்தி வைப்பதற்கான அரசின் முடிவு மற்றும் 60 வயதில் கட்டாயம் ஓய்வு பெற வேண்டும் என்ற அறிவிப்பைத் தொடர்ந்து, அரசுப் பணியில் உள்ள வெற்றிடங்களுக்கு பல்வேறு நிறுவனங்களில் அதிகப்படியான பணியாளர்களைக் கொண்டு நிரப்பப்படும் என்று கடந்த வாரம் அரசு தெரிவித்தது. அரச நிறுவனங்கள். இந்த வேலைத்திட்டத்தை நடைமுறைப்படுத்துவதன் மூலம், அரச நிறுவனங்களில் ஆள் பற்றாக்குறையோ அல்லது சேவைகளை வழங்குவதில் குறைபாடுகளோ ஏற்படாது என அமைச்சரவை இணைப் பேச்சாளர் கலாநிதி தெரிவித்துள்ளார்.

Von Admin