ஜெர்மன் சமூகத்தின் சில பகுதிகளில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் ஏற்படுத்திய உண்மையான தாக்கத்தை விளக்கும் பல புள்ளிவிவரங்கள் வெளிவரத் தொடங்கியுள்ளன.

புதிய தரவுகளின்படி, சில்லறை விற்பனைத் துறை 41,000 கடைகளை இழந்துள்ளது. ஜெர்மன் சில்லறை விற்பனை சங்கத்தின் தலைவரான அலெக்சாண்டர் வான் ப்ரீன் கருத்துப்படி, ஜெர்மனி 2019 முதல் சுமார் 41.000 கடைகளை மூடியுள்ளது.

இந்நிலையில் தொற்றுநோய்களின் போது ஒன்லைனில் நகரும் சில்லறை விற்பனையாளர்கள் அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து, ஆன்லைன் விற்றுமுதல் மெதுவாகத் தொடங்குகிறது என்று பெர்லினர் மோர்கன்போஸ்டிடம் வான் ப்ரீன் விளக்கினார்.

2022 ஆம் ஆண்டில், அனைத்து சில்லறை விற்பனைகளும் 13.5 சதவீதம் இணையத்தில் நடந்தது. இந்த சதவீதங்கள் மட்டுமே உயரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றாலும், வெவ்வேறு சில்லறை வர்த்தகப் பகுதிகளில் எண்களும் கணிசமாக வேறுபடுகின்றன.

உதாரணமாக, ஜெர்மனியில் 50 சதவீத ஜவுளிகள் ஏற்கனவே ஒன்லைனில் விற்கப்படுகின்றன. ஜெர்மனியில், 2022 இல், கொரோனா வைரஸ் பின்வாங்குவதையும், புடினின் உக்ரைன் படையெடுப்பு பற்றிய நிச்சயமற்ற தன்மையையும் கண்டது, அதன் விளைவாக ஐரோப்பிய ஆற்றல் நெருக்கடி – நாட்டின் வைரஸின் இடத்தைப் பிடித்தது.

Von Admin