சுவிட்சர்லாந்தில் ஊதியம் மற்றும் வருமான இடைவெளி மீண்டும் அதிகரித்து வருகிறது. சுவிஸ் தொழிற்சங்க கூட்டமைப்பு (SGB) புதிய விநியோக அறிக்கையால் இது காட்டப்பட்டுள்ளது. எனவே ஊழியர்களுக்கு ஊதிய உயர்வு வழங்க வேண்டும் என கோரிக்கை விடுத்துள்ளார். பணவீக்கம் காரணமாக, தானியங்கி வாழ்க்கைச் செலவு சரிசெய்தலை மீண்டும் அறிமுகப்படுத்துவது அவசியம்.

பிரீமியம் குறைப்புகளும் தேவைப்படுகின்றன, ஏனெனில் பிரீமியங்கள் பலருக்கு தாங்க முடியாதவை. வேலை மற்றும் ஓய்வு நேரங்களுக்கு புதிய விதிவிலக்குகளைக் கோருவதற்குப் பதிலாக வேலை நேரத்தைக் குறைப்பதை முதலாளிகள் இலக்காகக் கொள்ள வேண்டும் – எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, இது ஊழியர்களின் ஆரோக்கியம் மற்றும் குடும்ப வாழ்க்கையைப் பாதுகாப்பதாகும்.

வாழ்வதற்கு ஒரு ஊதியம் போதுமானதாக இருக்க வேண்டும், அதாவது குறிப்பாக: தொழிற்பயிற்சியுடன் பணிபுரிபவர்களுக்கு 5,000 பிராங்குகளுக்குக் குறைவான ஊதியம் மற்றும் அனைவருக்கும் குறைந்தபட்சம் 4,500 பிராங்குகள்“ என்று SGB தலைமைப் பொருளாதார நிபுணர் டேனியல் லம்பார்ட் கோருகிறார்.

Von Admin