வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 24) நிலவரப்படி, பொதுத்துறை ஊழியர்கள் சீன சமூக ஊடக செயலியான  டிக் டக்  உள்ளிட்ட பொழுதுபோக்கு பயன்பாடுகளை தங்கள் பணி தொலைபேசிகளில் பதிவிறக்கம் செய்வதை பிரான்ஸ் தடை செய்துள்ளது என்று AFP செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

மேற்கு நாடுகளில் உள்ள பல நாடுகள் டிக் டக் செயலியை ஃபோன்களில் இருந்து தடை செய்த பின்னர் இந்த அறிவிப்பு வெளியாகியுள்ளது.  ஐரோப்பிய நாடுகளில் விதிக்கப்பட்டுள்ள கட்டுப்பாடுகளையும் இந்த தடை பின்பற்றுகிறது, 

இந்நிலையில் பொது ஊழியர்களுக்கு வழங்கப்படும் தொழில்முறை தொலைபேசிகளில் பொழுதுபோக்கு பயன்பாடுகளை பதிவிறக்கம் செய்து நிறுவுவதை தடை செய்ய அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது என்று பொது சேவை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

மேலும், பொழுதுபோக்கிற்கான பயன்பாடுகள், நிர்வாக உபகரணங்களில் பயன்படுத்துவதற்கு போதுமான அளவிலான சைபர் பாதுகாப்பு மற்றும் தரவு பாதுகாப்பை வழங்கவில்லை.

ஐரோப்பிய ஆணையம் மற்றும் நெதர்லாந்து, பிரித்தானியா, அமெரிக்கா, கனடா மற்றும்  நியூசிலாந்து போன்ற நாடுகள் சீன அரசாங்கத்துடனான அதன் உறவுகளுக்கு பயந்து  டிக் டக்  ஐப் பயன்படுத்துவதை நிறுத்தியுள்ளன.

Von Admin