நாட்டின் பல பகுதிகளில் நிலவும் கடுமையான வெப்பம் தொடர்பில் மீண்டும் எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

அதன்படி, வளிமண்டலவியல் திணைக்களம் நாட்டின் பல பகுதிகளுக்கு “வெப்ப சுட்டெண் ஆலோசனை” என அழைக்கப்படுவதை வெளியிட்டுள்ளது.

இந்நிலையில் வடக்கு, வடமத்திய, வடமேல் மற்றும் கிழக்கு மாகாணங்களிலும் மொனராகலை மாவட்டத்திலும் சில இடங்களில் வெப்பச் சுட்டெண், மனித உடலில் உணரப்படும் வெப்பநிலை ‘எச்சரிக்கை’ மட்டத்திற்கு அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாக வளிமண்டலவியல் திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது.

வெப்ப குறியீட்டு முன்னறிவிப்பு ஈரப்பதம் மற்றும் அதிகபட்ச வெப்பநிலையைப் பயன்படுத்தி கணக்கிடப்படுகிறது மற்றும் இது ஒரு நபரின் உடலில் உணரப்படும் நிலை.

இதன்போது முடிந்தவரை அடிக்கடி நிழலில் ஓய்வெடுக்கவும், நீரேற்றத்துடன் இருக்கவும் பொதுமக்களுக்கு வானிலை ஆய்வு மையம் அறிவுறுத்தியுள்ளது. இலகுரக மற்றும் வெள்ளை அல்லது வெளிர் நிற ஆடைகளை அணியுமாறும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Von Admin