அதிக கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்ட உணவுகள்

அதிக கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்ட உணவுகள் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவை அதிகரிக்கின்றன. வறுத்த மற்றும் பாஸ்தா சுத்திகரிக்கப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட் வகையின் கீழ் வரும். அவற்றை உண்ணாதீர்கள். இது எடை அதிகரிப்பு, வளர்சிதை மாற்றக் கோளாறுகள் மற்றும் நீரிழிவு போன்ற நோய்களின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

அதிக நைட்ரேட் உணவு

நைட்ரேட் அதிகம் உள்ள உணவுகள் மனநலத்திலும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகின்றன. குடலில் உள்ள நல்ல பாக்டீரியாக்களை அழிக்கிறது. இது உணவுகளுக்கு வண்ணம் தீட்ட பயன்படுகிறது. சலாமி, தொத்திறைச்சி மற்றும் பன்றி இறைச்சி சாப்பிடுவதை தவிர்க்கவும்.

வறுத்த உணவு

வறுத்த உணவுகளை சாப்பிடுவது உங்கள் மூளை மற்றும் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது. ஒரு ஆய்வின் படி, வறுத்த உணவுகளை அதிகம் சாப்பிடுபவர்களுக்கு நினைவாற்றல் குறைவாக இருக்கும். அவற்றை உட்கொள்வதால் இரத்த நாளங்களில் வீக்கம் ஏற்படுகிறது. பன்றிக்கொழுப்பில் பொரித்த உணவுகளை உண்பதும் மனச்சோர்வு அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

சர்க்கரை பொருட்கள்

உடல் சர்க்கரையை குளுக்கோஸாக மாற்றுகிறது. இது ஆற்றலை வழங்குகிறது, ஆனால் சர்க்கரையை அதிக அளவில் உட்கொள்ளும் போது, ​​அது மூளையின் செயல்பாடு மற்றும் நினைவகத்தை பாதிக்கிறது. செயற்கை சர்க்கரையால் செய்யப்பட்ட பொருட்களை சாப்பிடுவது உங்கள் மூளை ஆரோக்கியத்தில் பேரழிவு விளைவை ஏற்படுத்தும்.

மது

மதுவால் டிமென்ஷியாவை ஏற்படுத்துகிறது. பிரிட்டிஷ் மெடிக்கல் ஜர்னல் நடத்திய ஆய்வில், குடிகாரர்கள் டிமென்ஷியாவுக்கு அதிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சில உணவுகளை அடிக்கடி உட்கொள்வது மூளையின் செயல்பாட்டை பெரிதும் பாதிக்கிறது மற்றும் நினைவாற்றல் இழப்பு மற்றும் மூளை அழற்சியின் அபாயத்தை அதிகரிக்கும். இது அல்சைமர் மற்றும் டிமென்ஷியா போன்ற மனநோய்களின் அபாயத்தையும் அதிகரிக்கிறது.

அதிக கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்ட உணவுகள்

அதிக கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்ட உணவுகள் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவை அதிகரிக்கின்றன. வறுத்த மற்றும் பாஸ்தா சுத்திகரிக்கப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட் வகையின் கீழ் வரும். அவற்றை உண்ணாதீர்கள். இது எடை அதிகரிப்பு, வளர்சிதை மாற்றக் கோளாறுகள் மற்றும் நீரிழிவு போன்ற நோய்களின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

அதிக நைட்ரேட் உணவு

நைட்ரேட் அதிகம் உள்ள உணவுகள் மனநலத்திலும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகின்றன. குடலில் உள்ள நல்ல பாக்டீரியாக்களை அழிக்கிறது. இது உணவுகளுக்கு வண்ணம் தீட்ட பயன்படுகிறது. சலாமி, தொத்திறைச்சி மற்றும் பன்றி இறைச்சி சாப்பிடுவதை தவிர்க்கவும்.

வறுத்த உணவு

வறுத்த உணவுகளை சாப்பிடுவது உங்கள் மூளை மற்றும் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது. ஒரு ஆய்வின் படி, வறுத்த உணவுகளை அதிகம் சாப்பிடுபவர்களுக்கு நினைவாற்றல் குறைவாக இருக்கும். அவற்றை உட்கொள்வதால் இரத்த நாளங்களில் வீக்கம் ஏற்படுகிறது. பன்றிக்கொழுப்பில் பொரித்த உணவுகளை உண்பதும் மனச்சோர்வு அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

சர்க்கரை பொருட்கள்

உடல் சர்க்கரையை குளுக்கோஸாக மாற்றுகிறது. இது ஆற்றலை வழங்குகிறது, ஆனால் சர்க்கரையை அதிக அளவில் உட்கொள்ளும் போது, ​​அது மூளையின் செயல்பாடு மற்றும் நினைவகத்தை பாதிக்கிறது. செயற்கை சர்க்கரையால் செய்யப்பட்ட பொருட்களை சாப்பிடுவது உங்கள் மூளை ஆரோக்கியத்தில் பேரழிவு விளைவை ஏற்படுத்தும்.

மது

மதுவால் டிமென்ஷியாவை ஏற்படுத்துகிறது. பிரிட்டிஷ் மெடிக்கல் ஜர்னல் நடத்திய ஆய்வில், குடிகாரர்கள் டிமென்ஷியாவுக்கு அதிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

Von Admin